ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนบอกว่าmu7กินน้ำมันมากกว่า ฟอจูนเนอร์ของค่ายโตโยจริงเหรอพี่  (อ่าน 7947 ครั้ง)

MU7 Club Advertising

ออฟไลน์ apisak akana

• หนุ่มเขาค้อ ขวัญใจ MU-7
  • - มือใหม่
  • *
มีคนบอกว่าmu7กินน้ำมันมากกว่า ฟอจูนเนอร์ของค่ายโตโยจริงเหรอพี่
:)

พื้นที่โฆษณา

ออฟไลน์ dvorak9500

• - สมาชิกสามัญ
  • - มืออาชีพ
  • *
    • http://dvorak9500.multiply.com
ขึ้นอยู่กับการขับขี่แต่ละคนอ่ะครับ

ผมเคยถามเพื่อนที่ใช้น้องจูนอยู่  มันบอกว่าอยู่ที่ประมาณ 10 km/l ขับสี่

น้องมิวผมขับอยู่ที่ 13 - 15 km/l  ขับสอง

ปล.เห็นตามนิตยสารรถ เทสน้องจูนขับสอง อยู่ที่ประมาณ 11 - 12 km/l อ่ะ
มันก้พอๆกันล่ะนะผมว่า รถหนักขนาดนี้ ทั้งน้องจูนและน้องมิว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2009, 14:15:58 โดย dvorak9500 »
หวัดดีคับคุณ ผู้เยี่ยมชม  ผมชื่อ เอก 
อย่าลืมแวะชมภาพที่ผมถ่าย   ได้ที่
v
v
v
v

http://dvorak9500.multiply.com

ออฟไลน์ modem

• - มือใหม่
  • *
ผมคิดว่าน่าจะใกล้เคียงกันนะครับ เพราะขนาดรถพอๆกัน เครื่องยนต์ก็พอๆกัน กินต่างกันผมว่ามันขึ้นอยู่กับพฤติกรรมการขับขี่ซะมากกว่าครับ ส่วนตัวไม่เชื่อว่าจะต่างกันมากจนสามารถเรียกได้ว่า " ประหยัดกว่า "  หรือ " กินมากกว่า "  ครับ

ออฟไลน์ อ่าง (ตื่งๆ มีเลื่องแว้ว)

• - คณะกรรมการ/สมาชิกสามัญ
  • - มือโปร
  • *
ถ้าขับแบบเนียน ๆ เหมือนกัน  น้องจูนจะกินกว่านิดนึงครับ เพราะเป้นขับสี่ตลอดเวลา ส่วนน้องมิว สามารถเลือกขับสี่หรือขับสองได้ (รุ่น 4WD)
น้าอ่าง มาแย้ววววว

ออฟไลน์ หล่อขั้นเทพ

• I want NOBODY NOBODY but YOU.
  • - มือโปร
  • *
  • ป๋าเทพ & มี้กุ้ง
เคยสอบถามผู้ที่ใช้ฟอร์จูนเนอร์เค้าบอกว่ากินน้ำมันมากกว่าMU-7ของเราครับ

:-a11-:...พรเทพ & มี้กุ้ง...ยินดีที่ได้รู้จักน้า ผู้เยี่ยมชม ครับ.:-

ออฟไลน์ tae43me

• ว่าง ๆ ก็แวะไปชมได้นะคร้าบบบ http://tae43me.multiply.com/
  • - มือโปรกว่า
  • *
เท่าที่เคยอ่านผลการทดสอบจากนิตยสารรถหลาย ๆ ฉบับ โดยรวมค่าความประหยัดน้ำมันของ MU7 มากกว่า Fortuner ครับแม้ตัวล่าสุดจะมี ขับเคลื่อน 2 ล้อ Commonrail ออกมาแล้วก็ยังกินกว่า MU7 ขับ 2 ครับ ที่เป็นเช่นนี้ผมคิดว่าน่าจะมาจากลักษณะการจูน Map ของ Fortuner อาจจะเน้นเรื่องของการตอบสนองการขับขี่ (Driving ability) เป็นหลักส่วน MU7 น่าจะเน้นในเรื่องของอัตราสิ้นเปลือง (Fuel Consumption) เป็นหลัก เพราะตัวระบบ Commonrail เองก็ใช้ Maker เดียวกันคือ DENSO ที่จะแตกต่างกันก็คือการออกแบบทาง Mechanism และ Combustion Chamber (ห้องเผาไหม้) ระบบทางเดินไอดี ไอเสีย ซึ่งทาง ISUZU มี Knowhow ทางดีเซลดีมาก เครื่องยนต์ดีเซลในตลาดยุโรปหลาย ๆ ค่ายก็ทำโดย ISUZU  นะครับ
แต่สุดท้ายแล้วความประหยัดขึ้นอยู่กับลักษณะนิสัยของการขับขี่ และความสามารถในการควบคุมน้ำหนักปลายเท้าของผู้ขับขี่เป็นสำคัญกั๊บป๋ม
 oOo -__- @_@

เส้นทางชีวิตของฉันถึงแม้ว่ามันไม่โรยด้วยกลีบดอกไม้
แต่มันเป็นทางที่ฉันเลือกเดินด้วยหัวใจ

ออฟไลน์ apisak akana

• - มือใหม่
  • *
เท่าที่เคยอ่านผลการทดสอบจากนิตยสารรถหลาย ๆ ฉบับ โดยรวมค่าความประหยัดน้ำมันของ MU7 มากกว่า Fortuner ครับแม้ตัวล่าสุดจะมี ขับเคลื่อน 2 ล้อ Commonrail ออกมาแล้วก็ยังกินกว่า MU7 ขับ 2 ครับ ที่เป็นเช่นนี้ผมคิดว่าน่าจะมาจากลักษณะการจูน Map ของ Fortuner อาจจะเน้นเรื่องของการตอบสนองการขับขี่ (Driving ability) เป็นหลักส่วน MU7 น่าจะเน้นในเรื่องของอัตราสิ้นเปลือง (Fuel Consumption) เป็นหลัก เพราะตัวระบบ Commonrail เองก็ใช้ Maker เดียวกันคือ DENSO ที่จะแตกต่างกันก็คือการออกแบบทาง Mechanism และ Combustion Chamber (ห้องเผาไหม้) ระบบทางเดินไอดี ไอเสีย ซึ่งทาง ISUZU มี Knowhow ทางดีเซลดีมาก เครื่องยนต์ดีเซลในตลาดยุโรปหลาย ๆ ค่ายก็ทำโดย ISUZU  นะครับ
แต่สุดท้ายแล้วความประหยัดขึ้นอยู่กับลักษณะนิสัยของการขับขี่ และความสามารถในการควบคุมน้ำหนักปลายเท้าของผู้ขับขี่เป็นสำคัญกั๊บป๋ม
 oOo -__- @_@
:)

ออฟไลน์ slek

• - มือใหม่
  • *
ผมว่าMU7น่าจะประหยัดกว่านะ